15 ദിവസത്തിനുള്ളിൽ വമ്പന്‍ ബുക്കിംഗുമായി കൊറിയന്‍ മാജിക്ക്

Share Now

പുതിയ ഹ്യൂണ്ടായ് ട്യൂസൺ എസ്‌യുവി 2022 ഓഗസ്റ്റ് 10-ന് ഇന്ത്യൻ വിപണിയിൽ വിൽപ്പനയ്‌ക്കെത്തും. വാഹനത്തിനുള്ള പ്രീ-ബുക്കിംഗ് ജൂലൈ 18 നാണ് ആരംഭിച്ചത്. ബുക്കിംഗ് തുടങ്ങി 15 ദിവസത്തിനുള്ളിൽ 3,000 ബുക്കിംഗുകൾ എസ്‌യുവിക്ക് ലഭിച്ചു എന്നാണ് പുതിയ റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍.

അൽകാസർ സിഗ്നേച്ചറും പ്രകടനത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള i20 N ലൈനും വിൽക്കുന്ന ഹ്യുണ്ടായിയുടെ സിഗ്നേച്ചർ ഔട്ട്‌ലെറ്റുകൾ വഴിയാണ് പുതിയ ഹ്യൂണ്ടായ് ട്യൂസണിന്റെ വിൽപ്പന. പ്ലാറ്റിനം, സിഗ്നേച്ചർ എന്നീ രണ്ട് ട്രിം തലങ്ങളിലാണ് പുതിയ മോഡൽ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നത്. ബ്രാൻഡിന്റെ മുൻനിര മോഡലായി സജ്ജീകരിച്ചിരിക്കുന്ന പുതിയ ടക്‌സൺ സിട്രോൺ സി5 എയർക്രോസ്, ജീപ്പ് കോമ്പസ്, വിഡബ്ല്യു ടിഗ്വാൻ എന്നിവയ്‌ക്ക് എതിരാളിയാകും. താൽപ്പര്യമുള്ള ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് ടോക്കൺ തുകയായ 50,000 രൂപ അടച്ച് പുതിയ ട്യൂസൺ ഓൺലൈനിലോ അംഗീകൃത ഹ്യുണ്ടായിയുടെ സിഗ്നേച്ചർ ഡീലർഷിപ്പിലോ ബുക്ക് ചെയ്യാം.

2022 ഹ്യുണ്ടായ് ട്യൂസൺ സവിശേഷതകൾ
2.0 ലിറ്റർ 4 സിലിണ്ടർ നാച്ചുറലി ആസ്പിറേറ്റഡ് പെട്രോൾ, 2.0 ലിറ്റർ VGT ടർബോ-ഡീസൽ എന്നിങ്ങനെ രണ്ട് എഞ്ചിൻ ഓപ്ഷനുകളിലാണ് പുതിയ ഹ്യുണ്ടായ് ട്യൂസണിന്റെ വരവ്. ആദ്യത്തേത് 6,200rpm-ൽ 156PS-നും 4,500rpm-ൽ 192Nm-ന്റെ പീക്ക് ടോർക്കും ആണെങ്കിൽ, ഓയിൽ ബർണർ 4,000rpm-ൽ 186PS-നും 2,000-2,750rpm-ൽ 416Nm-നും മികച്ചതാണ്. ട്രാൻസ്മിഷൻ ഓപ്ഷനുകളിൽ പെട്രോളിനൊപ്പം 6-സ്പീഡ് ടോർക്ക് കൺവെർട്ടർ ഓട്ടോമാറ്റിക്, ഡീസൽ ഉള്ള 8-സ്പീഡ് ഓട്ടോമാറ്റിക് എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നു. ഡീസൽ പതിപ്പിൽ HTRAC ഓൾ-വീൽ ഡ്രൈവ് (AWD) സംവിധാനവും മൾട്ടി ടെറൈൻ മോഡുകളും ഉണ്ട് – മഞ്ഞ്, ചെളി, മണൽ.

അനുപാതമനുസരിച്ച്, പുതിയ ഹ്യുണ്ടായ് ട്യൂസണിന് 4,630 എംഎം നീളവും 1,865 എംഎം വീതിയും 1,665 എംഎം ഉയരവും ഉണ്ട്. കൂടാതെ 2,755 എംഎം വീൽബേസുമുണ്ട്. മുൻ മോഡലുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ, 150 എംഎം നീളവും 15 എംഎം വീതിയും 5 എംഎം ഉയരവും 85 എംഎം നീളമുള്ള വീൽബേസും പുതിയ ജെൻ ട്യൂസണിനുണ്ട്. 6 എയർബാഗുകൾ, ഫ്രണ്ട് & റിയർ പാർക്കിംഗ് സെൻസറുകൾ, ESC, ഹിൽ ഡിസന്റ് കൺട്രോൾ, HAC, ഓൾ-ഡിസ്‌ക് ബ്രേക്കുകൾ, ബ്ലൈൻഡ്-സ്‌പോട്ട് വ്യൂ മോണിറ്റർ എന്നിവ ഉൾപ്പെടെ 45 സജീവവും സുരക്ഷാ സവിശേഷതകളുമായാണ് എസ്‌യുവി വരുന്നത്.\

2022 പുതിയ ഹ്യൂണ്ടായ് ട്യൂസൺ ഡിസൈൻ
ഹിന്ദിയിലും ഇംഗ്ലീഷിലും അലക്‌സ, ഗൂഗിൾ വോയ്‌സ് അസിസ്റ്റന്റിനൊപ്പം ഹോം-ടു-കാർ ഫംഗ്‌ഷൻ എസ്‌യുവിക്ക് ഉണ്ട്. സ്‌മാർട്ട് കീ, മൾട്ടി എയർ മോഡ്, ബോസ് പ്രീമിയം സൗണ്ട് 8-സ്പീക്കർ സിസ്റ്റം, ഡോർ പോക്കറ്റ് ലൈറ്റിംഗ്, പാസഞ്ചർ സീറ്റ് വാക്ക്-ഇൻ ഉപകരണം എന്നിവയ്‌ക്കൊപ്പം റിമോട്ട് എഞ്ചിൻ സ്റ്റാർട്ട് ലഭിക്കുന്നു. 2022 ഹ്യുണ്ടായ് ട്യൂസണിന് 16 ഫീച്ചറുകളുള്ള ADAS (അഡ്വാൻസ്ഡ് ഡ്രൈവർ അസിസ്റ്റന്റ് സിസ്റ്റം) ലഭിക്കുന്നു. ഫോർവേഡ് കൂട്ടിയിടി മുന്നറിയിപ്പ്, ഒഴിവാക്കൽ, ലെയ്ൻ കീപ്പിംഗ് അസിസ്റ്റ്, ലെയ്ൻ ഡിപ്പാർച്ചർ മുന്നറിയിപ്പ്, ബ്ലൈൻഡ് സ്പോട്ട് അസിസ്റ്റ്, സ്മാർട്ട് ക്രൂയിസ് കൺട്രോൾ തുടങ്ങിയവ ഫീച്ചറുകളിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.