ഇന്ത്യയിലൊന്ന്, വിദേശത്ത് മറ്റൊന്ന്; ഇന്നോവയുടെ പേര് മാറ്റാനൊരുങ്ങി ടൊയോട്ട!

Share Now

ജാപ്പനീസ് വാഹന ബ്രാന്‍ഡായ ടൊയോട്ട ജനപ്രിയ മോഡലായ ഇന്നോവയുടെ പുതുതലമുറ പതിപ്പിന്‍റെ പണിപ്പുരയിലാണെന്ന് കഴിഞ്ഞ കുറച്ചുകാലമായി സൂചനകള്‍ ഉൺണ്ട്. അടുത്ത തലമുറ ഇന്നോവയെ അടുത്ത ഒരു വർഷത്തിനുള്ളിൽ  രാജ്യത്ത് അവതരിപ്പിക്കുമെന്നാണ് റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍. ഈ വർഷം അവസാക്കുന്നതിന് മുമ്പ് വാഹനം വെളിപ്പെടുത്തുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. എന്നാല്‍ ഇതേക്കുറിച്ച് ടൊയോട്ട ഇതുവരെ ഔദ്യോഗിക പ്രഖ്യാപനം നടത്തിയിട്ടില്ല. പുതിയ മോഡലിനെ ഇന്നോവ ഹൈക്രോസ് എന്ന് വിളിക്കുമെന്നായിരുന്നു നേരത്തെയുള്ള റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍.  കാരണം ഹൈക്രോസ് എന്ന ഈ പേര് ഇതിനകം തന്നെ ട്രേഡ്മാർക്ക് ചെയ്യപ്പെട്ടിരുന്നു. എന്നാല്‍ പുതുതലമുറ ഇന്നോവയ്ക്കായി മറ്റൊരു പേരാണ് ടൊയോട്ട കണ്ടുവച്ചിരിക്കുന്നതെന്നാണ് പുതിയ റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍. അടുത്ത തലമുറ ഇന്നോവയെ 2023 ടൊയോട്ട ഇന്നോവ സെനിക്സ് എംപിവി എന്ന് പേരിട്ട് വിളിച്ചേക്കാമെന്ന് ഓട്ടോഡ്രൈവര്‍ ഡോട്ട് കോമിനെ ഉദ്ദരിച്ച് ഇന്ത്യാ കാര്‍ ന്യൂസ് റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യുന്നു.

2015 മുതൽ വിൽപ്പനയ്‌ക്കെത്തുന്ന ഇന്നോവയിൽ നിന്ന് തികച്ചും വ്യത്യസ്‍തമായിരിക്കും അടുത്ത തലമുറ ഇന്നോവ സെനിക്‌സ് എംപിവി. റിയർ-വീൽ ഡ്രൈവ് ലേഔട്ടോടുകൂടിയ ലാഡർ-ഫ്രെയിം ഷാസിക്ക് പകരം, പുതിയ മോഡൽ പുതിയ മോഡേൺ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ളതാണ്, മോണോകോക്ക്, ഫ്രണ്ട് വീൽ ഡ്രൈവ് സജ്ജീകരണം. ടൊയോട്ടയുടെ ആഗോള TNGA-C അല്ലെങ്കിൽ GA-C (ഗ്ലോബൽ ആർക്കിടെക്ചർ) അടിസ്ഥാനമാക്കിയായിരിക്കും പുതിയ മോഡൽ.

പുതിയ ഇന്നോവയ്ക്ക് ഏകദേശം 2,850 എംഎം വീൽബേസ് ഉണ്ടായിരിക്കുമെന്ന് മുൻ റിപ്പോർട്ടുകൾ വെളിപ്പെടുത്തുന്നു. ഇത് നിലവിലുള്ള ഇന്നോവ ക്രിസ്റ്റയേക്കാൾ 100 എംഎം നീളമുള്ളതാണ്. ഇന്നോവ സെനിക്‌സിന്റെ പേര് ഫിലിപ്പീൻസ്, ഇന്തോനേഷ്യ, മലേഷ്യ എന്നിവിടങ്ങളിൽ ടൊയോട്ട രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. പുതിയ ഇന്നോവയുടെ ടോപ്പ്-സ്പെക്ക് വേരിയന്റിലോ ഹൈബ്രിഡ് വേരിയന്റുകളിലോ സെനിക്സ് പേര് ഉപയോഗിച്ചേക്കാമെന്നാണ് റിപ്പോർട്ടുകള്. വിദേശ വിപണികളിൽ സെനിക്സ് എന്ന നാമം ഉപയോഗിക്കുമ്പോൾ ഹൈക്രോസ് എന്ന പേര് ഇന്ത്യയിൽ മാത്രമേ ഉപയോഗിക്കാന്‍ സാധ്യതയുള്ളൂ എന്നാണ് റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍.
പുതിയ ടൊയോട്ട ഇന്നോവ ഹൈക്രോസ് നിലവിലുള്ള ഇന്നോവ ക്രിസ്റ്റയ്‌ക്കൊപ്പം വിൽക്കും.  ഇത് ഫ്ലീറ്റിലും സ്വകാര്യ ഉപഭോക്താക്കൾക്കിടയിലും വളരെ ജനപ്രിയമാണ്. നിലവിലുള്ള മോഡലിന് നേരിയ മേക്ക് ഓവർ ലഭിക്കുകയും രാജ്യത്തെ ഫ്ലീറ്റ് ഓപ്പറേറ്റർമാരെ ലക്ഷ്യം വെയ്ക്കുകയും ചെയ്യും. പുതിയ ഇന്നോവയ്ക്ക് കൂടുതൽ ആധുനികവും ക്രോസ്ഓവർ ഇഷ് പ്രൊഫൈലും ലഭിക്കുമെന്നാണ് റിപ്പോർട്ടുകള്‍.  ഇന്തോനേഷ്യയിലും തായ്‌ലൻഡിലും വിൽപ്പനയ്‌ക്കെത്തുന്ന പുതിയ വെലോസ് എംപിവിയുമായി പുതിയ മോഡൽ ഡിസൈൻ ഹൈലൈറ്റുകൾ പങ്കിടാൻ സാധ്യതയുണ്ട്. മോണോകോക്ക് ആർക്കിടെക്ചര്‍ കാരണം പുതിയ ഇന്നോവ ഹൈക്രോസ് അല്ലെങ്കിൽ സെനിക്സ് നിലവിലെ മോഡലിനേക്കാൾ ഭാരം കുറഞ്ഞതായിരിക്കും. ഉയർന്ന ഇന്ധനക്ഷമതയും പ്രവർത്തനക്ഷമതയും കൈവരിക്കാൻ ഇത് സഹായിക്കും.

പുതിയ ടൊയോട്ട ഇന്നോവ ഹൈക്രോസ് അല്ലെങ്കിൽ ഇന്നോവ സെനിക്‌സിന് 2.0 ലിറ്റർ പെട്രോൾ ഹൈബ്രിഡ് പവർട്രെയിൻ കരുത്ത് പകരാൻ സാധ്യതയുണ്ട്. പുതിയ THS II (ടൊയോട്ട ഹൈബ്രിഡ് സിസ്റ്റം II) യുടെ പ്രാദേശികവൽക്കരിച്ച പതിപ്പ് കമ്പനി ഉപയോഗിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. ഈ സിസ്റ്റത്തിന് ഉയർന്ന ‘സ്റ്റെപ്പ്-ഓഫ്’ ടോർക്കും മികച്ച കാര്യക്ഷമതയും നൽകുന്നതിന് കാലിബ്രേറ്റ് ചെയ്ത ഇരട്ട-മോട്ടോർ സജ്ജീകരണമുണ്ട്. അതേസമയം പുതിയ ഇന്നോവയിൽ ഡീസൽ എഞ്ചിൻ നൽകില്ല എന്നും വിവിധ റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ പറയുന്നു.